![Chuyện làng văn nghệ: Anh hùng Tư lệnh Tăng Thiết giáp lĩnh xướng “Năm anh em trên một chiếc xe tăng”](https://cdn.arttimes.vn/upload/2-2024/images/2024-04-27//1714218944-thumbnail-width750height563.jpg)
Chuyện làng văn nghệ: Anh hùng Tư lệnh Tăng Thiết giáp lĩnh xướng “Năm anh em trên một chiếc xe tăng”
Tôi gặp lại Anh hùng Đoàn Sinh Hưởng, Tư lệnh Binh chủng Tăng Thiết giáp. Ông mang quân hàm Thượng tá, một vị Tư lệnh trẻ nhất thời điểm đó. Vị Tư lệnh bản lĩnh, quyết đoán, yêu văn hóa, văn nghệ đã mang đến đơn vị một không khí mới mẻ, trẻ trung. Đội Văn nghệ xung kích Binh chủng Tăng Thiết giáp được thành lập và ngay sau đó giành nhiều huy chương vàng tại Hội diễn toàn quân.